ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีรับมือกับเด็กหน้าไม่ตรงปกรุนแรงอย่างไหร่บ้างครับ  (อ่าน 2303 ครั้ง)

ออฟไลน์ afaps01

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
เพื่อนๆพี่ๆมีวิธีรับมืออย่างไรกันบ้างเมื่อจองน้องไปก่อน แล้วเจอตัวจริงหน้า ผิว ต่างกันราวฟ้ากับเหวลึกกันบ้างครับ

ออฟไลน์ dosdos

• *
  • Like: 3
ไม่จองก่อนเจอตัวจริงเท่านั้นที่รอด

ขนาดให้ดูรูปเปิดหน้า สมัยนี้รูปแต่งจนคนละคน บางคนในรูปอย่างสวยโครต x ตัวจริงนี่แทบจะคนละเรื่อง รูปปิดหน้าไม่ต้องหวัง ดูสวยทุกคนน่ะแหละ

ออฟไลน์ Em1234

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 11
ถ้าไม่เคยเห็นตัวจริงน้อง ผมแนะนำว่าอย่าจองก่อนครับ ถึงแม้ร้านอาจจะมีโปรส่วนลดจอง ผมบอกเลยว่าได้ส่วนลดไม่คุ้มหรอกถ้าน้องไม่ตรงสเปคที่เราต้องการขึ้นงานด้วย

แนวทางที่ผมทำคือไปร้านครั้งแรก ขอพีอาร์ดูตัวน้องหลายๆคนเลยครับเพื่อเก็บข้อมูล ครั้งหน้าเราจะใช้ข้อมูลในการตัดสินใจขึ้นงานครั้งถัดไป แต่ถ้าเป็นน้องพึ่งมาใหม่ ผมอย่างไรก็ไม่จองน้องก่อน ต้องขอดูตัวน้องก่อน น้องไม่ตรงสเปคขึ้นงานด้วย มันไม่ได้อารมณ์ครับ ที่สำคัญเงินเราทั้งนั้น

สำหรับคำถามท่าน ผมขอตอบว่าให้ทำใจ ไหนๆก็จ่ายเงินไปแล้วก็ขึ้นงานให้จบๆไปๆ ถึงแม้อารมณ์อาจจะไม่ได้ ถือว่าเป็นความผิดที่เราเองที่ไปเลือก เจ็บแล้วจำครับ

ขอให้เที่ยวสนุกและปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ Kapoo the Wanderer

• กะปู๋ไร้เจ้าของ ร่อนเร่พเนจร
  • Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 47
ในเมื่อจองไปแล้วก็ต้องขึ้นงานกับน้องให้จบ ๆ ไปครับ ถ้าเป็นแค่คอร์สไม่ถอดรึคอร์ส B2B ก็เจ็บตัวน้อยหน่อย

เที่ยวร้านแบบนี้แนะนำให้ไปดูตัวจริงก่อนจองเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ โค้ง_ShellSee

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 13
อย่างแรกเลยที่ต้องทำเปลี่ยนร้านครับ หลอกกันถือว่า เลิกคบ

ต่อไป เลือกร้านที่ ขอรูปบอดี้น้องได้ หน้าตาอาจใช้แอบช่วย แต่ถ้าเห็นหุ่นน้อง ตรงเสปค ก็ถือว่าได้เรื่อง
ผมใช้วิธีนี้ ยังงัยก็ฟิน แต่ก็ต้องดูร้านด้วยว่า ส่งให้รึเปล่า ร้านอาจไม่ส่งรูปให้ถ้าเราไม่เคยไปใช้บริการ

อย่าจอง ถ้าต้องไปลุ้น ไปเลือกหน้าร้านแล้วไม่ถูกใจ เปลี่ยนใจกลับบ้านยังดีกว่า

ออฟไลน์ นายน้อย

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 99
1.ไม่จองน้องที่ไม่เคนเจอครับ
2.เลือกร้านที่ไม่หลอกกัน
สองข้อ แก้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ abbbkk

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 15
1.ถ้าดูจากรูปผมจะดูจากแสงครับถ้าน้องถ่ายเองไปเที่ยวที่ต่างๆทำใจเรื่องผิวอาจจะไม่ได้ขาววิ้ง ให้ความเชื่อถือ 50%
2.ถ้าเป็นรูปถ่ายที่ร้านจะค่อนข้างตรง เชื่อถือ 70-80%
3.ดูที่ร้านถ้าร้านไหนไม่ให้ดูก่อนก็ไม่ไปหรือถ้าไปก็เปิดคอสต่ำสุดก่อน ค่อยจบกับน้องทีหลัง

ออฟไลน์ phalanx

• *
  • Like: 3
ความคิดผม แนะนำให้หาสักร้านเป็นร้านประจำครับ เอาร้านที่เรารู้สึกว่าถูกจริต เด็กในร้านหน้าตาและบริการผ่านมาตรฐานเรา  + PR ไว้ใจได้ ก็จะได้คนคัดกรองให้เราได้ระดับนึง เวลาไปร้านใหม่นี่แทบจะไม่กล้าจองเลย เพราะมาตรฐานเด็กของแต่ละร้านไม่เท่ากัน บางร้านอ่านรีวิว หรืออ่านคำโฆษณามา อวยกันสวยอย่างนั้น น่ารักอย่างนี้ พอไปดูตัวจริงเรียกมายืนเรียงกันเกือบสิบคน เลือกไม่ลงสักคนก็มี เลยค่อนข้างไม่ไว้ใจเวลาไปร้านใหม่ๆที่ไม่เคยไป เพราะเท่าที่เจอเด็กสวยน้อยกว่าร้านประจำมาก

ร้านที่ผมเที่ยวประจำ เวลามีน้องใหม่เข้ามา PR จะส่งรูปที่น้องถ่ายเองแล้วส่งมาสมัครมาให้เราดูก่อนเลยว่าพรุ่งนี้จะมีเด็กใหม่มาทำนะ แล้วพอน้องเข้ามาถึงร้านเค้าจะแจ้งมาให้รู้เลยว่าตัวจริงตรงปกไหม ดรอปมากไหม ถ้าร้านดูแล้วไม่โอเคหรือไม่น่าใช่แนวเราเค้าจะบอกเลยว่าพี่ผ่านเถอะ หรือถ้าน้องยอมให้ถ่ายรูปส่งลูกค้าได้เค้าก็จะส่งรูปที่ร้านถ่ายเอง+รูปบอดี้ให้ดูเลย (อันนี้คือร้านจะส่งให้เฉพาะลูกค้าประจำที่คุ้นเคยกัน ไม่ส่งมั่วนะ)

ออฟไลน์ DeeCoy

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 0
ไม่จองก่อนเจอตัวจริงเท่านั้นที่รอด

ขนาดให้ดูรูปเปิดหน้า สมัยนี้รูปแต่งจนคนละคน บางคนในรูปอย่างสวยโครต x ตัวจริงนี่แทบจะคนละเรื่อง รูปปิดหน้าไม่ต้องหวัง ดูสวยทุกคนน่ะแหละ

รูปปิดหน้าตัดสินใจอะไรไม่ได้เลย ผมต้องขอพีอาร์ให้ส่งรูป(ที่อาจจะตัดต่อ)มาให้ดู แล้วไปดูหน้างานอีกที
(ตอนดูลงทุนใส่แว่นด้วย)

ออฟไลน์ นายน้อย

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 99
รูปปิดหน้าตัดสินใจอะไรไม่ได้เลย ผมต้องขอพีอาร์ให้ส่งรูป(ที่อาจจะตัดต่อ)มาให้ดู แล้วไปดูหน้างานอีกที
(ตอนดูลงทุนใส่แว่นด้วย)

ผมตรงข้ามเลยครับ ทักร้านไหนไป ส่งรูปเปิดหน้ามา ขอให้จอง คือไว้ก่อนเลย เพราะแสดงว่าเค้าต้องการลูกค้ามาก จนเอาเด็กมาเสี่ยง

ร้านที่เปิดหน้ามาแต่แรก มีปัญหาแน่นอนเกิน80%
ซึ่งส่วนมาก ปัญหา คือ ไม่ตรงปก